Yadda Ake Rage Illar Shock Hydraulic

1.Treventing na'ura mai aiki da karfin ruwa girgiza lokacin da na'ura mai aiki da karfin ruwa piston ne ba zato ba tsammani birki, decelerated ko tsaya a tsakiyar matsayi na bugun jini.

Saita ƙananan bawuloli masu aminci tare da amsa mai sauri da haɓaka mai girma a mashigai da mashigar silinda na hydraulic; yi amfani da bawul ɗin sarrafa matsa lamba tare da kyawawan halaye masu ƙarfi (kamar ƙaramin daidaitawa mai ƙarfi); rage yawan kuzarin tuki, wato, lokacin da ake buƙata ƙarfin tuƙi ya isa , Rage matsi na aiki na tsarin kamar yadda zai yiwu; a cikin tsarin tare da bawul ɗin matsa lamba na baya, da kyau ƙara ƙarfin aiki na bawul ɗin matsa lamba; a cikin da'irar sarrafa hydraulic na shugaban wutar lantarki na tsaye ko na'ura mai ɗaukar hoto na tsaye a tsaye, raguwa mai sauri, Balance bawul ko bawul ɗin matsa lamba ya kamata a shigar; an karɓi jujjuyawar sauri biyu; An shigar da tara mai siffa mai siffar mafitsara kusa da girgizar hydraulic; Ana amfani da bututun roba don ɗaukar makamashin girgizar hydraulic; hanawa da kawar da iska.

2. Hana girgiza hydraulic da piston na silinda mai ruwa ya haifar lokacin da ya tsaya ko ya juya a ƙarshen bugun jini.

A wannan yanayin, hanyar rigakafin gabaɗaya ita ce samar da na'urar buffer a cikin silinda na hydraulic don haɓaka juriya na dawowar mai lokacin da piston bai kai ƙarshen ƙarshen ba, don rage saurin motsi na piston.
Abin da ake kira girgiza ruwa shine lokacin da na'ura ta fara ba zato ba tsammani, tsayawa, motsawa ko canza alkibla, saboda rashin aiki na ruwa mai gudana da sassa masu motsi, ta yadda tsarin ya sami babban matsa lamba nan take. Girgizar hydraulic ba wai kawai yana rinjayar kwanciyar hankali na aiki da amincin aiki na tsarin hydraulic ba, har ma yana haifar da girgizawa da hayaniya da haɗin kai, har ma ya rushe bututun kuma yana lalata kayan aikin hydraulic da kayan aunawa. A cikin babban matsin lamba, manyan tsarin kwarara, shi Sakamakon ya fi tsanani. Saboda haka, yana da mahimmanci don hana damuwa na hydraulic.

3. Hanyar da za a hana girgizar hydraulic da aka haifar lokacin da aka rufe bawul na jagora da sauri, ko lokacin da aka buɗe tashar shiga da dawowa.

(1) A ƙarƙashin yanayin tabbatar da sake zagayowar aiki na bawul ɗin jagora, saurin rufewa ko buɗe mashigai da dawo da mashigai na bawul ɗin jagora ya kamata a jinkirta gwargwadon yadda zai yiwu. Hanyar ita ce: yi amfani da dampers a duka ƙarshen bawul ɗin jagora, kuma amfani da bawul ɗin magudanar hanya guda ɗaya don daidaita saurin motsi na bawul ɗin jagora; da'irar jagora na bawul ɗin shugabanci na lantarki, idan girgizar hydraulic ta faru saboda saurin jagora mai sauri, ana iya maye gurbinsa Yi amfani da bawul ɗin shugabanci na lantarki tare da na'urar damper; yadda ya kamata ya rage karfin sarrafawa na bawul ɗin shugabanci; hana zubar da dakunan mai a ƙarshen bawul ɗin shugabanci.

(2) Lokacin da ba a rufe bawul ɗin jagora gaba ɗaya, ana rage yawan kwararar ruwa. Hanyar ita ce inganta tsarin tsarin kulawa na mashigai da kuma mayar da tashar jiragen ruwa na bawul na shugabanci. Tsarin iyakar sarrafawa da dawo da tashar kowane bawul yana da siffofin da yawa kamar su tsintsiya mai kyau, wanda aka saka da grangular da ke tsaye, da axial triangular. Lokacin da aka yi amfani da gefen kulawa na dama, tasirin hydraulic yana da girma; lokacin da aka yi amfani da gefen kula da tapered, kamar tsarin Idan kusurwar mazugi mai motsi yana da girma, tasirin hydraulic ya fi ƙarfe ƙarfe; idan an yi amfani da tsagi na triangular don sarrafa gefe, aikin birki ya fi santsi; tasirin pre-braking tare da bawul ɗin matukin jirgi ya fi kyau.
Da kyau zaɓi kusurwar mazugi na birki da tsawon mazugin birki. Idan kusurwar mazugi yana da ƙarami kuma tsayin mazugi yana da tsayi, tasirin hydraulic ƙananan ne.
Daidai zaži aikin juyawa na bawul mai juyawa na matsayi uku, da kyau ƙayyade adadin buɗewa na bawul ɗin juyawa a cikin matsayi na tsakiya.

(3) Don bawul ɗin shugabanci (irin su masu injin da ke ƙasa da masu injin cylindrical) waɗanda ke buƙatar aikin tsalle mai sauri, aikin tsalle mai sauri ba zai iya zama a waje ba, wato, tsari da girman ya kamata a daidaita don tabbatar da cewa bawul ɗin shugabanci yana tsakiyar matsayi. bayan saurin tsalle.

(4) Ƙara diamita na bututun daidai yadda ya kamata, rage bututun daga bawul ɗin shugabanci zuwa silinda na hydraulic, da rage lanƙwasa bututun.


Lokacin aikawa: Dec-24-2024

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana